anaishi na hatimaye anakufa. Kizazi kingine kinatokea. Hapa kulikuwa na mlolongo wa watu walizaliwa na wakaanza kuishi kuelekea siku ile watakapokufa. Babu zetu wamekuwa katika mlolongo huo e, wao au walifariki akihesabu ya kuwa kusutumiwa kwake Kristo ni utajiri mkuu kuliko hazina za Misri eh, kwa kuwa ali ya tazamia hayo malipo. Musa aligeuza macho yake akaangalia umilele. Yeye alijua kwamba anaishi muda mfupi tu hapa duniani na baadaye ataanza umilele eh, usio kuwa eh, na mwisho. Pia hiyo ilitegemea na uchunguzi wa maisha yake. Unapenda kujua kilicho mbele yetu katika umilele. Je, unataka kujua nini? Nitependa kujua kwani inakaa huko milele. Sasa tuangalie kidogo kuhusu umilele, yaani wakati baada ya maisha haya. Tunajua wote ni lazima wape. Wakati wa kurudi kwa Yesu tutabadilika. Mabadiliko haya yanaweza kulinganishwa na mauti. Tusome Ufunuo ishirini e mstari wa kumi na mbili hadi wa kumi na tano. Kuhusu paradiso vipya inatumia majina bingu ya tatu, e kifua cha Ibrahimu na peponi. Vipya inatumia china peponi, lakini watu wengi wanatumia china paradiso, peponi, kifua cha Ibrahimu, bingu ya tatu na paradiso ni sawasawa. E wale wapagani au wale watio saliwa mara ya pili Hakuna Mungu, hakuna mbingu wala jehanamu. Hata wao ni lazima watakuwepo huko huko, watakuwepo eh, hata Waislamu ambao hawamwamini Yesu Yesu kuwa Mungu. Wote wanaofuata Yesu watakuwa huko, walio watesa wa Kristo watakuwepo huko. Hajamo katika kitabu cha uzima wakati ule ulipokoka to. E, cina lako liliandikwa katika kitabu cha uzima, lili andikwa wakati ule malaika wakishangilia kuokoka kwa, kwa mtu mmoja. Labda wakati wa safari yako ulikuwa unacikua cikua Waliotoka kuzimu, yaani wale waliokufa bila wokovu, bila kuamini Yesu. Mtu mmoja atatoka huko kama leo. Kuna hapa mkutanoni, hapa ibadani, ambaye hacha okoka wala hutaki kuokoka, baada ya kufa utakwenda kuzimu na dhambi zako. kita kuca matendo kinakukuliwa, labda yeye ni uwewe, labda humu kuna matendo mengi mazuri, labda yeye amependa mambo ya kidini, kama ikutano, maombi na amesoma Biblia, labda amefanya matendo mazuri na amewasaidia watu. hata nime mara hata nimepokea, nimeomba mara nyingi, hata nimepokea meza ya Bwana katika kanisa fulani na kuimba nyimbo za kidini. Je, hayo hayatufi? Je, sininaweza kuingia mbinguni kwa matendo hayo? Ndipo hapo, ndipo hakimu hakimu atasema, anasema hivi kwamba tusome Biblia inasema nini na hakimu hakimu akasoma, Yesu akajibu akamwambia, akamwambia amin-amin, nakuambia mtu asipozaliwa mara ya pili hawezi kuona ufalme wa Mungu. Na hakimu anaendelea, ingawa umeteta matendo mazuri, hujazaliwa mara ya pili, yani hujaokoka ndiyo ufalme wa Mungu sio wako. Nafikiri huyu mtu hatakosa neno la kusema. Biblia ni kitabu cha sheria wa wasiokoka. Siku ya hukumu ya mwisho, wasiokoka watahukumiwa kadri ya sheria ya Biblia. Hatakosa toko tu linatosa kupokea hukumu. Mtu huyu hapokei malipo kulingana na matendo yake mazuri mbinguni. Yeye anakundulika kuwa mwenye hatia kwa sababu damu ya Yesu haitasafisha dhambi zake. Dhambi sina zinasafishwa wakati wa kuokoka, yani wakati wa kuzaliwa mara ya pili na baada ya hapo damu ya Yesu inatupa udhamani wa mbinguni, iwapo tunatunza wokovu. Asiokoka atahukumiwa kulingana na matendo yake yote. Labda watu kama hawa wako wengi mbele ya kiti cha enzi cha hukumu. liliandikwa humo eh, siku ile ulipokoka, labda leo au zamani, na limekaa huko, ingawa ika imani yako imekuwa dhaifu. Halafu kitabu cha matendo kinafunguliwa, labda utakopa kidogo, ukikumbuka maisha yako yalivyokuwa dhaifu. matendo mazuri tu. Hakimu anasema hakuna matendo mabaya, wani yote yamefutwa. Hata wewe unasema, niliyanguka na kukosea mara nyingi, nilikuwa msafiri nyonge katika njia ya kwenda mbinguni. Ndipo hakimu atasema hiyo si kweli, si kweli Vitabu vyetu vinaonyesha kwamba hujawa na dhambi wala udhaifu hapa. Watu wanahukumiwa kulingana na vitabu vyetu, na si kulingana na mawazo yako. Labda hakimu atakukumbusha Umewapa chakula maskini, umetumika kanisani, umetumikia kanisani, umetoa sadaka kwa ajili ya kazi ya kanisa na mengine mengi. Hakimu anasoma hayo yote, yameandikwa vizuri kwenye kitabu. Uh, mambo uliyosahau uh, yameandikwa. Halafu hakimu anasema kwamba kwa haya yote unapokea thawabu kubwa, lakini haya haya hayatoshi ili kuingia mbinguni. Ili kuingia mbinguni unahitaji wokovu na kuenenda katika wokovu. Damu ya Yesu inawaweka waliokoka kuwa na utamani wa mbinguni, na Biblia inasema hivi, eh, s inachelewesha safari yetu na kuwa ngumu, lakini haizuii, haizuii kuingia mbinguni. Lakini mtu hakiacha wokovu na kuchagua dhambi, wokovu wake haukumbukwi, haukumbukwi. Ukifanya dhambi, kuna hatari kubwa ya kupoteza imani yako. Wakati huo damu ya Yesu haitakufanya kuwa usafi, na baadaye hutahukumiwa kadri eh, ya matendo yake yako, na hukumu ni hukumu ya milele. Sasa tumechunguza juu ya watu wawili mbele ya kiti cheupe cha enzi. Moja jina lake halikuwepo katika kitabu cha uzima, lakini mwingine lilikuwepo. Tulisoma ishirini mstari wa kumi na tano kwamba na iwapo mtu yeyote hakuonekana onekana ameandikwa katika kitabu cha uzima, alitukwa katika lile ziwa la moto. Pia fulani eh, anaweza kufikiri Kabla majina ya wale ambao hawapo katika kitabu cha uzima wataingia huko tebuni, na kabla wale ambao majina yao yamo katika kitabu cha uzima wataingia mbinguni, kitu fulani kitatokea. Kitu fulani kitatokea, na baada ya kitu fulani kimetokea, watu wengine watakwenda Jehanamu. Kiti cha enzi cha Yesu kitawekwa katikati ya jumba. Mstari wa kwanza ni wa malaika wote, eh, wa mbinguni. Mstari wa pili ni wa watu wote tangu Adamu. Na katika mstari wa tatu ni wa Shetani. Ninawesa kuhona matokeo hayo yatakua mabubwa na ya dio diomana. Ningependa kuyahona wote watakuca kuinamambele sa Yesu na kusema Yesu Kristo ni nikuana, ku sababu wa mbinguni, watu wa dunia na wa wabaja wako wengki. Mampo haya yatachukua pia muda mrefu lakini huko hakuna upungufu wa muda. Mistari ya kumi na kumi na moja inaeleza juu ya mambo hayo. Inayasoma tena ili kwa jina la Yesu kila goti lipigwe la vitu vya mbinguni na vya duniani na vya chini ya nchi, na kila ulimi ukiri ya kuwa Yesu Kristo ni Bwana. Kwanza watakuja wale walioko mbinguni. Katika kundi hilo kuna malaika mamilioni, hapo kuna maserafi na malaika wakuu. Mikaeli malaika mkuu wa Israeli atakuja, atakuweko Gabrieli malaika mkuu wao, ni malaika wao Isaka na Yakobo. Mfalme Daudi atakuwepo na pia wafalme wengine wa agano la kale. Manabi wa agano la kale pia watakuja: Samueli, Isaya, Yeremia na Danieli watakuwepo, watakuja mbele ya Yesu na kupiga magoti ya na kusema, Yesu Kristo ni Bwana. Wanafunzi wa Yesu watakufa. Hata Yuda Iskarioti aliyemsaliti Yesu atakufa. Atakufa akiwa na uso wenye huzuni sana, akizunguza vidole bidole na kusema, nalikosa, nilipoisaliti damu isiyo na hatia. wafia dini waliokufa kwa ajili ya imani yao kwamba badai watu hawa tachali biblia bali kumkana Mungu kutashamiri pia. Alisema kwamba jinsi maendeleo yanavyoongezeka watu watakana dini. Yeye alikosea. Miaka mia moja baada ya kifo chake chama fulani cha biblia hata wafuasi wa Buddha watakucha, watapiga magoti pele ya Yesu na kupata sauti, Yesu Kristo ni Bwana. <laughs> Wengi watakucha pele ya Yesu wakiwa na kuraha na uheri usoni wao, wamechifunza kushangilia maishani wao, na sasa wanashangilia mioyoni wao. Wengine watakucha wakiwa na nyuso zenye dhiki wao, wow, wamemkana eh, Yesu maishani wao wao, wow, walikataa kuokoka ingawa walihimizwa wafanye hivyo, yani kuokoka. Mbele ya kiti cha enzi eh, cha Yesu ni lazima washangilie Yesu, halafu wanadamu wote hata tankulia, alafu wale waliokuwa wanatawala naye huko, kuna malaika wabaya wa inchi mbalimbali. Hata malaika wale wa ubaya watakuja pia, kundi kubwa la shetani mbalimbali, yani pepo wachafu. Pepo hawana mwili ndiyo maana wanatafuta watu waingie ndani yao ili wafanye kazi duniani. Wao hawana hawana ruhusa e, kuingia ndani ya watakatifu wa Yesu, bali wale tu e waliojitoa kwa utawala huo. Yesu anaishi ndani ya walio kwake. Mashetani yanaweza kutusumbua halikuandikwa katika kitabu cha uzima yani, wale ambao hawachaokoka au kama fulani ameokoka akaacha uokofu, yeye pia anaenda katika hukumu ya milele baada ya malaika wote, watu wote na malaika wa shetani wamepika magoti pele ya Yesu na kupasa sauti kuwa Yesu Kristo ni Bwana. Kila mmoja ataelekea eh, sehemu yake. Ni wakati huo sisi tunaingia ndani ya nyumba ya Mungu, nimaro wake ni wa ajabu, huku tutavishwa taji nilipotumikia katika kazi ya ufalme wa Mungu. Nilipoanguka, ilikuwa ni vizuri nilitubu na kurudi tena. Sasa niko hapa mbinguni milele. Labda wengi uh, watafikiri hivi huko mbinguni. Inatumaini mimi na wewe pia tutakuwa huko pamoja na wengine. Na natumaini hata jamaa zangu watakuwa huko. Ndiyo maana ninataka kuwaeleza watu mambo haya ili wengi waweze kukaa mbinguni milele na wala sio jehanamu. Nitakapoangalia taji yangu niliyopewa mbinguni, labda nitamrudishia Yesu Labda Yesu akasema beba tu taji yako hapa mbinguni, una wakati wa milele. Uchipuncha nema ya Mungu ni nini? Na Yesu akaendelea utachipuncha juu ya yale yote niliyopania kwa ajili yako. Ndipo Yesu akanijibu na kusema, hapa ndipo utamini vizuri nguvu ya damu na ukufwa wa upatanisho. Hiyo sio kwa ajili ya uzuri au ni ukamilifu wako, tajiri ya wenye dhambi walio samehewa. Sasa leo bado, eh, tuko duniani. Sasa tupike, tupike ndio kuelekea umilele. Sasa tunawaita watu wache katika wokovu na kuwatia moyo walio katika wokovu, ili waendelee katika njia hii hadi mwisho. Kila aliye wa Yesu, umilele mzuri unamsubiri. Mungu awabarikieni sana.